Hotline: 0981.393.686 - 0981.059.868

Email: lienhe@luathoangphi.vn

Chúng tôi trên mạng xã hội: 
Trang chủ » Dịch vụ giấy phép doanh nghiệp » Giá Trị Phiếu Công Bố Mỹ Phẩm Tổ Chức Doanh Nghiệp Cần Biết

Giá Trị Phiếu Công Bố Mỹ Phẩm Tổ Chức Doanh Nghiệp Cần Biết

Thông tư 06/2011/TT-BYT đã phần nào đề cập tương đối rõ về giá trị phiếu công bố mỹ phẩm. Tuy nhiên, vì nhiều lý do khác nhau các tổ chức, doanh nghiệp không hiểu được giá trị của phiếu công bố mỹ phẩm.

Sản phẩm mỹ phẩm trước khi đưa ra lưu thông trên thị trường Việt Nam hay quốc tế đều phải được cơ quan nhà nước có thẩm quyền cấp số tiếp nhận phiếu công bố mỹ phẩm. Phiếu công bố mỹ phẩm có số tiếp nhận của cơ quan nhà nước được cấp khi tổ chức, cá nhân, doanh nghiệp nộp hồ sơ công bố mỹ phẩm với sản phẩm mỹ phẩm nhập khẩu và sản xuất trong nước. Vậy khi thực hiện đăng ký sản phẩm mỹ phẩm cần phải tuân thủ những quy tắc nào? Giá trị phiếu công bố mỹ phẩm là bao lâu? Tổ chức, doanh nghiệp hãy cùng tham khảo bài viết dưới đây của Luật Hoàng Phi.

Công bố mỹ phẩm cần tuân thủ những gì?

Trước khi giải đáp thắc mắc về hiệu lực giá trị phiếu công bố mỹ phẩm Luật Hoàng Phi sẽ nói đến nội dung về các quy định phải tuân thủ khi khách hàng thực hiện cấp số tiếp nhận phiếu công bố mỹ phẩm. Cụ thể trong Thông tư 06/2011/TT-BYT có chỉ định như sau:

Thứ nhất các tổ chức, cá nhân, doanh nghiệp chịu trách nhiệm đưa sản phẩm mỹ phẩm ra thị trường chỉ được phép đưa mỹ phẩm ra lưu thông khi đã được cơ quan có thẩm quyền cấp số tiếp nhận phiếu công bố sản phẩm mỹ phẩm và phải hoàn toàn chịu trách nhiệm về tính an toàn, hiệu quả và chất lượng sản phẩm. Tại đây cơ quan nhà nước có thẩm quyền sẽ tiếp nhận hồ sơ và tiến hành kiểm tra hậu mại khi sản phẩm lưu thông trên thị trường.

Thứ hai lệ phí công bố sản phẩm mỹ phẩm được thực hiện theo quy định hiện hành và được áp dụng trên toàn quốc.

Thứ ba tổ chức, doanh nghiệp, cá nhân chịu trách nhiệm đưa sản phẩm ra lưu thông trên thị trường phải có chức năng kinh doanh mỹ phẩm tại Việt Nam.

Cuối cùng việc công bố tính năng của sản phẩm mỹ phẩm phải đáp ứng hướng dẫn của ASEAN về công bố tính năng sản phẩm mỹ phẩm theo Phụ lục số 03-MP.

giá trị phiếu công bố mỹ phẩm

Giá trị phiếu công bố mỹ phẩm là bao lâu?

Giá trị phiếu công bố mỹ phẩm được quy định tại Điều 10 của Thông tư 06/2011/TT-BYT. Tại đây có quy định chi tiết như sau: Số tiếp nhận phiếu công bố sản phẩm mỹ phẩm có giá trị 05 năm kể từ ngày cấp cơ quan quản lý nhà nước có thẩm quyền cấp.

Khi hết thời hạn 05 năm, tổ chức, doanh nghiệp, cá nhân muốn tiếp tục đưa sản phẩm mỹ phẩm ra lưu thông trên thị trường thì phải công bố lại trước khi số tiếp nhận phiếu công bố sản phẩm mỹ phẩm hết hạn và phải nộp lệ phí theo quy định của nhà nước.

Như vậy, những thắc mắc của tổ chức, doanh nghiệp về giá trị phiếu công bố mỹ phẩm đã được Luật Hoàng Phi giải đáp. Cho nên, việc quan trọng tiếp the mọi người cần phải làm chính là tiến hành thủ tục này tại cơ quan nhà nước có thẩm quyền. Để từ đó được đưa mỹ phẩm vào lưu thông một cách hwpj pháp

Luật Hoàng Phi cung cấp dịch vụ công bố mỹ phẩm trong 1 – 3 ngày làm việc

Với hơn 10 năm hoạt động trong nghề, Luật Hoàng Phi tự tin là một trong những đơn vị có bề dày kinh nghiệm cũng như có đủ năng lực chuyên môn, uy tín hỗ trợ mọi khách hàng trong việc thực hiện xin cấp số tiếp nhận phiếu công bố sản phẩm mỹ phẩm. Luật Hoàng Phi có đội ngũ nhân viên, chuyên viên, luật sư giỏi, am hiểu các văn bản pháp luật, thái độ tư vấn nhiệt tình, nhẹ nhàng. Chúng tôi đảm bảo sẽ không để bất kỳ khách hàng nào thất vọng. Khi đăng ký dịch vụ tại Luật Hoàng Phi chúng tôi luôn đảm bảo tuyệt đối về:

– Quyền lợi khách hàng luôn luôn được đặt lên hàng đầu;

– Chuyên viên tư vấn miễn phí, sẵn sàng giải đáp mọi thắc mắc của qúy khách hàng;

– Thời gian đăng ký nhanh chóng, đúng quy định pháp luật cũng như cam kết thỏa thuận trong hợp đồng;

– Nội dung đăng ký đảo bảo chất lượng tuyệt đối;

– Mức giá đăng ký phải chăng, phù hợp với sự phát triển thị trường;

Trên đây là những chia sẻ của chúng tôi về việc giá trị phiếu công bố mỹ phẩm. Trong quá trình theo dõi nội dung bài viết, có điều gì quý khách hàng chưa hiểu thì vui lòng liên hệ qua những thông tin dưới đây:

– Hotline: 096.1981.886 (Ms Trang) – 0981.378.999 (Mr Nam)

– Điện thoại: 024.6285.2839 (HN) – 028.7309.0686 (TP.HCM)

– Email: lienhe@luathoangphi.vn

Tìm hiểu thêm một số dịch vụ khác:

Subscribe
Thông báo cho
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
Để lại tin nhắn cho chúng tôi!